inaction-br

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

blackrogue

การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ

Admin
    Admin
    ปรมจารย์
    ปรมจารย์

การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ Empty การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Oct 20, 2009 3:37 pm

การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ

ขอเกริ่นก่อนว่า การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ ของเกมนี้ เราต้องมีเจ้าน้ำยาพิเศษ Elixir ก่อนนะครับ ซึ่งมันก็มีสีสันแตกต่างกันออกไป มี Elixir (weapon)การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell005Elixir (protector)การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell006Elixir (shield)การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell007 Elixir (accessories)การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell008ครับ การใช้นั้นก็แยกกันไปตามคุณสมบัติของอุปกรณ์สวมใส่และ Elixir ยกตัวอย่างเช่น หากเราต้องการตีบวกอาวุธ เราก็ต้องใช้ Elixir (weapon) ครับ อ้อ..ส่วนวิธีหาเจ้าน้ำยานี้มานั้น ก็ได้จากมอนสเตอร์ทุกระดับ อยู่ที่ดวง หรือมีเงินหน่อยก็ซื้อเอาตามอัธยาศัยเลยครับ

และที่ลืมไม่ได้เลย เราก็ต้องมีผงพิเศษ (ไม่ใช่ตราร่มชูชีพนะครับ) นี่ครับ การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell009เรียกกันว่า Lucky powder ครับ และเจ้า Lucky powder ก็ยังมีระดับที่แตกต่างกันออกไปอีก (ดูๆ แล้วเรื่องมากจริงๆ แต่เพื่อนๆ ก็ต้องรู้ไว้ครับ ไม่งั้นเดี๋ยวตีบวกไม่ได้) มีทั้ง Lucky powder (1st), Lucky powder (2nd), Lucky powder (3st), Lucky powder (4th) ไปเรื่อยๆ จนถึง (8th) ที่เราต้องรู้คือ อาวุธหรืออุปกรณ์สวมใส่ที่เราต้องการจะตีบวกนั้น มันอยู่ที่ระดับ (degree) ใดด้วย โดยสามารถดูได้จาก การนำเมาท์ไปชี้ที่อุปกรณ์สวมใส่เหล่านั้นแล้วดูรายละเอียดเอาครับ และผงพิเศษนี้สามารถหาซื้อได้ตามเมืองต่างๆ ทั่วไป ในระดับที่ สูง-ต่ำ แตกต่างกัน

เมื่อมีของครบแล้ว วิธีการก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย เพียงแต่ถ้าตีบวกสูงๆ ขึ้นไปก็ต้องลุ้นกันหน่อยเท่านั้นเองว่าจะสำเร็จหรือไม่ ส่วนอัตราความสำเร็จหรือล้มเหลวนั้นผมยังหาไม่เจอเลย แต่มันจะมีค่าบางค่าหรือ option มาเกี่ยวด้วย สามารถเห็นได้จากอุปกรณ์สวมใส่ ที่เราหาได้จากมอนสเตอร์ ที่เป็นของ สีฟ้า ค่าที่เกี่ยวข้องคือ

- Lucky : เพิ่มความสำเร็จในการตีบวกนั่นเอง
    - Steady : น้ำยาต่างๆ หรือค่า stat ต่างๆ ยังคงอยู่ไม่สูญหายไปด้วย
    - Immortal : อุปกรณ์สวมใส่นั้นๆ ของเราไม่จะไม่แตกหัก

ขั้นตอนดังนี้

- คล้ายๆ กัน คือ กดปุ่ม A เรียกส่วนของ Action ขึ้นมาแล้ว คลิกขวา ที่ไอค่อน Alchemy ครับ
    การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell010
    ก็จะปรากฎหน้าต่าง การตีบวกขึ้นมา ซึ่งจะมีช่องให้ใส่อุปกรณ์และน้ำยากับผงพิเศษ โดยคุณสามารถนำอุปกรณ์ที่จำเป็นต่างๆ ลากจากช่องเก็บของประจำตัว มาใส่ในช่องที่ต้องการตีบวก แล้วกดปุ่ม ผสม นะครับ ทีนี้ก็จะมี เอ็ฟเฟ็ค+เสียง อลังการ (เหรอ? ) และลุ้นว่าจะสำเร็จหรือไม่ แค่นี้เองครับ
    การตีบวกอุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ 04228sell011

ลิงค์เพิ่มเติม http://blackrogue.ini3.co.th/page_update/update_20090909_4.asp

credit > online-station และคุณ kawaiiboyz

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 9:15 am