inaction-br

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

blackrogue

การตั้งร้านค้า

Admin
    Admin
    ปรมจารย์
    ปรมจารย์

การตั้งร้านค้า Empty การตั้งร้านค้า

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Oct 20, 2009 3:21 pm

การตั้งร้านค้า 04228sell001

กดปุ่ม A ส่วนของ Action จะปรากฎขึ้น ให้เราคลิกขวา ที่ไอค่อน Stall การตั้งร้านค้า 04228sell002
    การตั้งร้านค้า 04228sell003

ก็จะปรากฎช่องเล็กๆ ให้เราได้ใส่ชื่อร้านหรือรายละเอียดอื่นๆ ตามแต่จะใส่เพื่อโฆษณาเรียกลูกค้ากัน หรือเลือกที่จะไม่ใส่อะไรก็ได้ มันก็จะตั้งชื่อร้านเป็นชื่อของเรานั่นเองครับ
    การตั้งร้านค้า 04228sell004

จากนั้นก็กดตกลง จะปรากฎร้านค้า ใส่ของได้ 10 ชิ้น เพื่อนๆ ก็ลาก ของที่ต้องการขายจากช่องเก็บของมาใส่ในร้านของเราแล้วตั้งราคาขายตามความพอใจได้เลยครับ

- หลังจากนำของมาใส่ในร้านมากพอความต้องการแล้ว อย่าลืม.. อย่าลืม กดปุ่ม Open stall ด้วยนะครับ มีหลายๆ คนเคยลืม ตั้งร้านเป็นชั่วโมงมาดูอีกที ขายไม่ออกเลย ก็ลูกค้าเค้าซื้อไม่ได้อะครับ ประมาณว่าตั้งร้านแล้ว แต่ไม่เต็มใจขายอะไรงี้ครับ ^^'

- ขณะขายของอยู่..ก็สามารถ แก้ไข ราคาหรือเปลี่ยนสินค้าภายในร้านไป-มาได้อย่างอิสระ โดยต้องกดปุ่ม Modify stall ก่อนนะครับ เมื่อแก้ไขเสร็จอย่าลืม กดปุ่ม Open stall นะครับ

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 1:03 pm